(Thanhuytphcm.vn) - Ngày 23/4, Trung tá Phạm Văn Anh, Trạm trưởng Trạm Biên phòng cửa khẩu cảng Nhà Rồng cho biết, vào lúc 02 giờ 30 phút ngày 23/04/2024, trên sông Đồng Nai (khu vực giáp ranh giữa phường Long Trường, Thành phố Thủ Đức, TPHCM và xã Long Tân, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai), tổ công tác của Trạm Biên phòng cửa khẩu cảng Nhà Rồng chủ trì phối hợp với Trạm cảnh sát đường thủy Cát Lái, tuần tra địa bàn, phát hiện 4 đối tượng điều khiển ghe sào tay hút cát dưới sông Đồng Nai bơm lên phương tiện ghe tải.