(Thanhuytphcm.vn) – Sáng 31/5, Đại hội đại biểu Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 10 lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2024 – 2029 với chủ đề Đoàn kết - Dân chủ - Nghĩa tình - Phát triển” đã tổ chức phiên khai mạc. Đến dự có nguyên Ủy viên Bộ Chính trị, nguyên Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam, nguyên Bí thư Thành ủy TPHCM Nguyễn Thiện Nhân; nguyên Ủy viên Trung ương Đảng, nguyên Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Huỳnh Đảm; nguyên Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Trần Hoàng Thám; Thành ủy viên, Chánh văn phòng UBND TPHCM Đặng Quốc Toàn; Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Quận 10 Lê Văn Minh; Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TPHCM Nguyễn Thị Kim Thúy và 189 đại biểu chính thức đại diện cho các giới, các dân tộc, tôn giáo, trí thức và các tầng lớp Nhân dân, là những cá nhân tiêu biểu cho khối Đại đoàn kết toàn dân tộc trên địa bàn quận.